Opencart – Thiết kế website bán hàng Giá = 860,000đ

127

Opencart_Thiet_ke_website_ban_hang420501501.jpg

Opencart. Anh chàng này không có gì nổi trội ngòai sự tinh giản, thiết kế gọn gàng, dễ sử dụng, đa ngôn ngữ hòan chỉnh, và đặc biệt là tôi chưa bao giờ thấy lỗi với bé này

Suốt một thời gian dài hể nhắc tới các hệ thống bán hàng php là người ta nói tới OS_Commerce. Một tên tuổi lâu năm và đáng giá với sự hỗ trợ trên mức cần thiết các tính năng người sử dụng Việt Nam yêu cầu.

Tuy nhiên ông lão này lại có quá nhiều hạn chế trong việc quản lý hình ảnh món hàng, và mã nguồn thì thật sự kinh dị. Bạn có thể tưởng tượng nỗi không khi mà OS Commerce được thiết kế trộn lẫn giữa giao diện và xử lý.

Khi bạn cần mua một template cho nó điều đó có nghĩa là người ta sẽ giao cho bạn một mã nguồn hoàn chỉn

Bức xúc quá lâu cuối cùng bà con cũng cho ra một hệ thống cháu nội của OSCommerce, mang đầy đủ tinh hoa của ông cha nhưng nhẹ nhàng và tinh tế hơn với một giao diện có sẵn chuyên nghiệp, đó là Digistore. Bên cạnh đó một số anh hào mới cũng xuất hiện với những tính năng hiện đại như so sánh giá, phân lọai theo Tag Cloud, hỗ trợ thống kê Top, Most mà đáng kể phải nói tới PHPMass và prestashop.

Tôi thật sự đánh giá cao PHPMass vì hệ thống này được phát triển dựa vào một framework hẳn hoi, đồng thời có nhiều chức năng tinh xảo.

Hì hì nãy giờ quảng cáo tùm lum nhưng với bài viết này tôi xin cổ súy cho một chú bé hạt tiêu là Opencart. Anh chàng này không có gì nổi trội ngòai sự tinh giản, thiết kế gọn gàng, dễ sử dụng, đa ngôn ngữ hòan chỉnh, và đặc biệt là tôi chưa bao giờ thấy lỗi với bé này

Mẫu
Demo
Màu
Lite (1.5.1) http://icms.vn/lite  blue, gray, green, orange, pink, purple, red
Crista (1.5.1) http://icms.vn/crista/  blue, grey, pink, violet
Turkish (1.5.1) http://icms.vn/allforkidsonly/  gray
Bloody (1.5.1) http://icms.vn/bloody/  black
Default (1.5.1) http://icms.vn/default/  black
Default2Free (1.4.9) http://icms.vn/default2free/  blue
Furniture (1.4.9) http://icms.vn/furniture/ 
Kidsstore (1.4.9) http://icms.vn/kidsstore/ 
Pcstore (1.4.9) http://icms.vn/pcstore/ 
Bulao (1.4.9) http://icms.vn/bulao/ 
Christmas (1.4.9) http://icms.vn/christmas/ 
Cleaner By Default (1.4.9) http://icms.vn/cleanerbydefault/ 
Default Purple (1.4.9) http://icms.vn/defaultpurple/ 
FC Iphone Theme (1.4.9) http://icms.vn/fciphonetheme/ 
Goeve (1.4.9) http://icms.vn/goeve/ 
Green Field (1.4.9) http://icms.vn/greenfield/  green
Green Store (1.4.9) http://icms.vn/greenstore/  green
Kid (1.4.9) http://icms.vn/kid/ 
My Stock Image Shop (1.4.9) http://icms.vn/mystockimageshop/ 
New Kids Store (1.4.9) http://icms.vn/newkidsstore/ 
Pink Flower (1.4.9) http://icms.vn/pinkflower/  pink
Satsuma (1.4.9) http://icms.vn/satsuma/  Orange
Sky (1.4.9) http://icms.vn/sky/ 
Tool Shop (1.4.9) http://icms.vn/toolshop/ 
Village (1.4.9) http://icms.vn/village/  Basic, Blue, Black
Weed Theme (1.4.9) http://icms.vn/weedtheme/ 

 

Khách hàng demo admin : ID: admin / Pass: Nhonmy2008

 

Demo :  http://www.opencart.com/demonstration

Download: http://www.opencart.com/download